MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA MWANZA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Mwanza na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
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[ 1'Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1. (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Mwanza. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mwanza. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mwanza.
¢ Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.

¢ Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Mwanza. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya pili
ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA NYAMAGANA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyamagana.

Mkoa wa Mwanza

Wilaya ya Nyamagana
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Kielelezo
O wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Nyamagana, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyamagana.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Nyamagana

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Nyamagana ni kati ya milimita
360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA KWIMBA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kwimba.

Mkoa wa Mwanza
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Wilaya ya Kwimba

Ff S

B ~
AN §
3 J

-/

Kielelezo e ﬁ/

[ Wastani hadi Juu ya V\e%r«—/

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Kwimba, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kwimba.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Kwimba

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kwimba ni kati ya milimita 360
hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

O

O

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MAGU
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Magu.

Mkoa wa Mwanza

Wilaya ya Magu
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Magu, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Magu.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Magu

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Magu ni kati ya milimita 360 hadi
410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

O

O

O

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA SENGEREMA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Sengerema.

Mkoa wa Mwanza

Wilaya ya Sengerema
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Sengerema, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Sengerema.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Sengerema

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Sengerema ni kati ya milimita
360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA UKEREWE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ukerewe.

Mkoa wa Mwanza
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Kielelezo

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Ukerewe, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ukerewe.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Ukerewe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Ukerewe ni kati ya milimita 410
hadi 520.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

O

O

O

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA ILEMELA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya llemela.

Mkoa wa Mwanza

Wilaya ya Ilemela

Kielelezo
[0 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
llemela, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya llemela.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya llemela

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya llemela ni kati ya milimita 360
hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

O

o

O

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA MISUNGWI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Misungwi.

Mkoa wa Mwanza

Wilaya ya Misungwi

Kielelezo \/’I
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Misungwi, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Misungwi.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Misungwi

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Misungwi ni kati ya milimita 360
hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

O

o

O

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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